![](http://watershed.dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2020/09/118719192_4302435453163373_1722912067330751751_n.jpg)
![](http://watershed.dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2020/09/118700996_4302435216496730_8706472766907293815_n.jpg)
![](http://watershed.dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2020/09/118729807_4302435079830077_764331133318609365_n.jpg)
![](http://watershed.dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2020/09/118641947_4302436663163252_9188850134733513791_n.jpg)
![](http://watershed.dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2020/09/118607452_4302435233163395_1665964672913425216_n.jpg)
![](http://watershed.dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2020/09/118805536_4302435809830004_7162043006013111625_n.jpg)
![](http://watershed.dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2020/09/118749874_4302436213163297_4560349289629849865_n.jpg)
วันที่ 3 กันยายน 2563หัวหน้าหน่วยจัดการต้นน้ำ หัวหน้าศูนย์แฝกฯ และเจ้าหน้าที่สำนักอนุรักษ์และจัดการต้นน้ำ ลงพื้นที่ตรวจติดตามการดำเนินงานของหน่วยจัดการต้นน้ำห้วยสำราญ อ.บัวเชด จ.สุรินทร์ โดยมี นายประมวล รัตนวัน หัวหน้าหน่วยจัดการต้นน้ำห้วยสำราญ เป็นผู้นำตรวจ ดังนี้ – กิจกรรมปลูกป่าหวาย ปีงบประมาณ พ.ศ. 2563 – กิจกรรมฝายต้นน้ำแบบกล่องเกเบี้ยน – โคก หนอง นา โมเดล – แปลงวนเกษตร “ยกป่ามาไว้ที่บ้าน” -ศูนย์การเรียนรู้การเพาะชำกล้าไม้
ความเห็นล่าสุด