วันที่ 8 เมษายน 2564
นายมงกุฎ ขวาของ ผู้อำนวยการส่วนจัดการต้นน้ำ
พร้อมคณะ ลงพื้นที่ตรวจติดตามผลการปฏิบัติงาน ของหน่วยจัดการต้นน้ำห้วยโพธิ์ โดยมี นายปรีดา ภาวศิลป์ หัวหน้าหน่วยจัดการต้นน้ำห้วยโพธิ์ เป็นผู้นำตรวจ โดยได้ลงพื้นที่ตรวจติดตามการดำเนินกิจกรรมส่งเสริมและพัฒนาการมีส่วนร่วมของชุมชนในพื้นที่ป่าอนุรักษ์(สสอ.) ของ สสอ.บ้านทุ่งนาเมือง ต.นาโพธิ์กลาง อ.โขงเจียม จ.อุบลราชธานี โดยให้คำปรึกษาในการดำเนินกิจกรรมแก่ สสอ.บ้านทุ่งนาเมือง
พร้อมทั้งติดตามการจัดทำปุ๋ยหมัก ตามนโยบาย “ชิงเก็บ ลดเผา” โดยการนำวัชพืชและเศษใบไม้ มาทำปุ๋ยหมักเพื่อใช้ในงานหน่วยงาน โดยมีหน่วยจัดการต้นน้ำห้วยโพธิ์ ร่วมกับสถานีควบคุมไฟป่าผาแต้ม ร่วมดำเนินการจัดทำปุ๋ยหมัก
![](http://watershed.dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2021/10/169632332_5290121477728094_826375840813850122_n.jpg)
![](http://watershed.dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2021/10/169399455_5290121301061445_6209722362262388378_n.jpg)
![](http://watershed.dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2021/10/167907795_5290118481061727_3358983408222142471_n.jpg)
![](http://watershed.dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2021/10/167903015_5290123491061226_1112173158727992105_n.jpg)
ความเห็นล่าสุด