![](http://watershed.dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2020/04/90044545_3601419463264979_2921540860451487744_o.jpg)
![](http://watershed.dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2020/04/90062247_3601419599931632_4988733286013468672_o.jpg)
![](http://watershed.dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2020/04/90022280_3601419483264977_8707175134617665536_o.jpg)
วันที่ 20 มีนาคม 2563 นายมงกุฎ ขวาของ ผู้อำนวยการส่วนจัดการต้นน้ำพร้อมคณะ ได้ออกตรวจติดตามการดำเนินงานและให้คำชี้แนะแนวทางการดำเนินงานโครงการ สสอ.บ้านทุ่งนาเมือง ต.นาโพธิ์กลาง อ.โขงเจียม จ.อุบลราชธานี ในพื้นที่ดำเนินงานของหน่วยจัดการต้นน้ำห้วยโพธิ์ ท้องที่ต.นาโพธิ์กลาง อ.โขงเจียม จ.อุบลราชธานี พร้อมทั้งให้ความรู้เกี่ยวกับการระบาดของไวรัสโควิด-19 แนวทางการป้องกันโรค เพื่อความปลอดภัยในการดำเนินชีวิตแก่สมาชิก สสอ. รวมทั้งชี้แนะแนวทางการจัดการขยะในชุมชนโดยการสร้างจิตสำนึกร่วมกันของกลุ่มสมาชิกเพื่อรักษาสิ่งแวดล้อมที่ดีในชุมชน และได้ออกไปให้คำแนะนำกับเจ้าหน้าที่หน่วยจัดการต้นน้ำห้วยโพธิ์เพื่อเตรียมความพร้อมในการปฏิบัติงานตามแผนงานประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2563 ได้ชี้แนะแนวทางการจัดการขยะ รณรงค์ลดการใช้พลาสติก ให้คำแนะนำในการป้องกันการระบาดของไวรัสโควิด19 เพื่อความปลอดภัยต่อเจ้าหน้าที่ ครอบครัวและบุคคลอื่นๆที่เกี่ยวข้อง โดยมีนายปรีดา ภาวศิลป์ หัวหน้าหน่วยจัดการต้นน้ำห้วยโพธิ์ เป็นผู้นำตรวจ
ความเห็นล่าสุด