วันที่ 5 มิถุนายน 2566นายวุฒิกุล งามปัญญา ผู้อำนวยการส่วนจัดการต้นน้ำ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่หน่วยจัดการต้นน้ำห้วยสวาย – ห้วยหลวง หน่วยจัดการต้นน้ำห้วยสำราญ ศูนย์สาธิตการพัฒนาและรณรงค์การใช้หญ้าแฝกด้านป่าไม้ที่ 3 จังหวัดสุรินทร์ เข้าร่วมโครงการปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติเนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี 45 พรรษา 3 มิถุนายน 2566 วันวิสาขบูชา วันต้นไม้ประจำปีของชาติ และวันสิ่งแวดล้อมโลก ภายใต้โครงการปลูกป่าเพื่ออนุรักษ์ ฟื้นฟู ป่าต้นน้ำป่าชายเลน และป้องกันไฟป่า ณบริเวณพื้นที่ริมห้วยคล้า บ้านโพนเพ็ก หมู่ที่ 9 ตำบลโพนยาง อำเภอวังหิน จังหวัดศรีสะเกษ
เรื่องล่าสุด
- กิจกรรมโครงการรวมใจภักดิ์ รักษ์ป่า เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567
- โครงการเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องจากในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗
- กิจกรรม Morning Brief
- เข้าร่วมพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมหลักสูตร “จิตอาสา” ตามโครงการปลูกป่าเพื่ออนุรักษ์ฟื้นฟู ป่าต้นน้ำ ป่าชายเลน และป้องกันไฟป่า
- ส่วนจัดการต้นน้ำ สบอ.9 ร่วมประเพณีสงกรานต์ ร้อง เล่น เต้น สาด สืบสาน วัฒนธรรมประเพณี
ความเห็นล่าสุด